BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7358/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 8 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải Quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị đinh số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1505/TB-PTPLHCM ngày 09/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu để sản xuất đế giày bằng nhựa, hạt nhựa Polyetylen dạng nguyên sinh, màu đen, (20kg/bao) - TAR55A BLACK - Hàng mới 100% (Mục 2) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Squadroni Việt Nam. Địa chỉ: số 4 Đường Tiên Phong 5, KCN Mapletree Bình Dương, P. Hòa Phú, TP. Thủ Dầu Một, Bình Dương. Mã số thuế: 3702343451 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034233765/A12 ngày 25/03/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su styrene-butadiene (SBR) hỗn hợp với muội carbon, nguyên sinh, dạng hạt |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su styrene-butadiene (SBR) hỗn hợp với muội carbon, nguyên sinh, dạng hạt thuộc nhóm 40.05 “Cao su hỗn hợp, chưa lưu hóa, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải ”, phân nhóm 4005.10 "- Hỗn hợp với muội carbon hoặc oxit silic", mã số 4005.10.90 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.