BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7351/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 08 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại HH XNK Chi nhánh TP. Đà Nẵng gửi đối với hàng hóa nêu tại Thông báo kết quả phân tích số 118/TB-PTPL ngày 25/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nabumetone (nguyên liệu sản xuất thuốc), hàm lượng 100.7%

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed;

Địa chỉ: 35 Đại lộ Tự Do, KCN VSIP, Thuận An, Bình Dương

MST: 3700754914

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035988761/A12 ngày 9/4/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam- Singapore - Cục Hải quan Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Nabumetone, dạng bột

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nabumetone, dạng bột

thuộc nhóm 29.14 “Xeton và quinon, có hoặc không có chức oxy khác, và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng.” mã số 2914.50.00 “- Phenol-xeton và xeton có chức oxy khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.