| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7310/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 8 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1465/TB-PTPLHCM ngày 30/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất tạo màu cho mủ cao su - Fasperse Fluo pink HVL-FBP (mục 1 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Komex Vina; Địa chỉ: KCN Chơn Thành 1, Thành Tâm, Chơn Thành, Bình Phước; Mã số thuế: 3800766751. 3. Số, ngày tờ, khai hải quan: 10040780375/A12 ngày 20/5/2015 tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu hữu cơ, thành phần gồm: thuốc màu hữu cơ, 2-Butanon, 4-hydroxy butanon, 1-methoxy-2-propyl acetat, ... phân tán trong môi trường nước. Hàm lượng rắn 42%. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu hữu cơ, thành phần gồm: thuốc màu hữu cơ, 2-Butanon, 4-hydroxy butanon, 1 -methoxy-2-propyl acetat, ... phân tán trong môi trường nước. Hàm lượng rắn 42%. thuộc nhóm 32.04 “Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm làm từ chất màu hữu cơ tổng hợp như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này; các sản phẩm hữu cơ tổng hợp được dùng như tác nhân tăng sáng huỳnh quang hoặc như các chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm 1 gạch “- Chất màu hữu cơ tổng hợp, và các chế phẩm từ chúng như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này” mã số 3204.17.00 “- - Thuốc màu và các chế phẩm từ chúng”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.