| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7309/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 8 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1612/TB-PTPLHCM ngày 24/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Xương bò đông lạnh -Frozen Bone- In Beef Brisket Bones (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm Đông Á; địa chỉ: 67/40/5 Nguyễn Thị Tú, KP3, P. Bình Hưng Hòa, Q. Bình Tân, TP. HCM; Mã số thuế: 0307960909. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10045804673/A11 ngày 30/06/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng Sài Gòn khu vực 4 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu Frozen bone - in beef Bricket bones (Xương bò đông lạnh): là phụ phẩm ăn được sau giết mổ của động vật họ trâu bò. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu Frozen bone - in beef Bricket bones (Xương bò đông lạnh): là phụ phẩm ăn được sau giết mổ của động vật họ trâu bò. thuộc nhóm 02.06 “Phụ phẩm ăn được sau giết mổ của lợn, động vật họ trâu bò, cừu, dê, ngựa, la, lừa, tươi, ướp lạnh hoặc đông lạnh ”, phân nhóm - Của động vật họ trâu bò, đông lạnh ”, mã số 0206.29.00 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.