BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7288/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 774/TB-KĐ2 ngày 17/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bánh que vị cà chua Barilla Mulino Bianco Sfilati 200gam/gói, 12 gói/ hộp, hsd: 20/6/2019, hãng sx: Barilla G.E.R Fratelli spa Stab (mục 26 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm Ân Nam; địa chỉ: 322 Điện Biên Phủ, P. 22, Q. Bình Thạnh, TP. HCM; MST: 0302314179. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10187185283/A11 ngày 23/2/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV 1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bánh quy không ngọt, vị mặn, đóng gói 200g/túi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bánh quy không ngọt, vị mặn, đóng gói 200g/túi. thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafers, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm 1905.90 “- Loại khác”, mã số 1905.90.20 “- - Bánh quy không ngọt khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.