| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7244/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1408/TB-PTPLHCM ngày 26/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: chất trợ hoàn tất 1: NC-9018B (Mục 3 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Formosa Taffeta (Việt Nam); địa chỉ: Ấp 1, xã Nhựt Chánh, huyện Bến Lức, tỉnh Long An; Mã số thuế: 1100102744. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040610990/E31 ngày 19/5/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bến Lức, Cục Hải quan tỉnh Long An. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch polyurethan trong dung môi 2-butanone, toluene, dimethylformamide, hàm lượng dung môi ~ 88%. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch polyurethan trong dung môi 2-butanone, toluene, dimethylformamide, hàm lượng dung môi ~ 88%. thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác:”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.