| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7205/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT- BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại Đà Nẵng tại thông báo số 251/TB-PTPL ngày 15/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Kẹo topping ăn với kem có vị quả anh đào (mục 12 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên Boulevard; địa chỉ: K322/H8/08 Hải Phòng, P. Tân Chính, Q. Thanh Khê, Đà Nẵng; mã số thuế: 0401643907. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040403101/A11 ngày 22/5/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan Đà Nẵng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm từ quả anh đào và carot, đã được pha thêm đường và các chất khác. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm từ quả anh đào và carot, đã được pha thêm đường và các chất khác. thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch và các phần khác ăn được của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất làm ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác, kể cả dạng hỗn hợp trừ loại thuộc phân nhóm 2008.19”, phân nhóm 2008.97 “- - Dạng hỗn hợp”, mã số 2008.97.20 “- - - Loại khác, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hoặc rượu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.