BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 720/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1661/TB-KĐ4 ngày 30/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 6: Dung dịch chuẩn Natri Carbonat 1% - Sodium Carbonate Standard solution Na2CO3 2L/chai. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Okuno-Auromex Việt Nam; Mã số thuế: 3600523448; Địa chỉ: Lô 104/8, Đường 2-4 Amata, KCN Amata, TP Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10152549110/A12 ngày 26/07/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Bình Tân - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch chuẩn Natri Carbonat 1%. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.22 “Chất thử chẩn đoán bệnh hoặc chất thử thí nghiệm có lớp bồi, chất thử chẩn đoán hoặc chất thử thí nghiệm được điều chế có hoặc không có lớp bồi, trừ loại thuộc nhóm 30.02 hoặc nhóm 30.06; các chất quy chiếu được chứng nhận”, mã số 3822.00.90 “- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.