BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 719/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại Thông báo số 1491/TB-KĐHQ ngày 15/12/2017 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Túi lọc dùng cho máy ép lọc quặng bằng vật liệu không dệt (polypropylen fiber). Kích thước (450 - 1100)mm x (750 - 1100)mm. Định lượng 500g/m2. hàng mới 100% (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Ngân Hà - Địa chỉ: 169 Bến Bắc P. Tam Thanh, Tp. Lạng Sơn. MST: 4900280981.

3. Tờ khai số: 10156599391/A11 ngày 21/8/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Túi lọc dùng cho mục đích kĩ thuật được làm từ 03 lớp vải bằng vật liệu polyester ép dính kết với nhau: 01 lớp vải dệt thoi ở giữa, 02 lớp vải không dệt bên ngoài, trọng lượng 588 g/m2.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Túi lọc dùng cho mục đích kĩ thuật được làm từ 03 lớp vải bằng vật liệu polyester ép dính kết với nhau: 01 lớp vải dệt thoi ở giữa, 02 lớp vải không dệt bên ngoài, trọng lượng 588 g/m2.

thuộc nhóm 59.11 “Các sản phẩm và mặt hàng dệt, phục vụ cho mục đích kỹ thuật, đã nêu tại Chú giải 7 của Chương này”, phân nhóm 5911.90 “- Loại khác”, mã số 5911.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.