| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7167/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT- BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng) tại thông báo số 172/TB-PTPL ngày 5/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bộ thanh su hoàn chỉnh dùng cho hủ nghiền sản xuất gạch ceramic có ĐK 3.2 x 4.5m - 34.000 lít (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Gạch men Cosevco. Địa chỉ: Đường số 9 KCN Hòa Khánh, Đà Nẵng. Mã số thuế: 0400347937 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040529484/A11 ngày 18/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thanh cao su lưu hóa kích thước 650 x 104 x 84 mm, dùng làm lớp lót bên trong hủ nghiền sản xuất gạch ceramic |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thanh cao su lưu hóa kích thước 650 x 104 x 84mm, dùng làm lớp lót bên trong hủ nghiền sản xuất gạch ceramic |
| thuộc nhóm 40.16 “Các sản phẩm khác bằng cao su lưu hóa trừ cao su cứng”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4016.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Các sản phẩm khác sử dụng cho máy hoặc các thiết bị điện hoặc cơ khí, hoặc cho các mục đích kỹ thuật khác”, mã số 4016.99.59 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.