| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7165/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT- BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1265/TB-PTPLHCM ngày 12/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy cuộn định lượng - Fluting medium 125GSM khổ 1150mm, 20 rolls, mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Bao bì Biên Hòa. Địa chỉ: KCN Biên Hòa 1, Đường số 7, Phường An Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600648493 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040494753/A12 ngày 18/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy không tráng phủ, thành phần chủ yếu từ bột giấy tái chế, định lượng 125.2 g/m2, độ bền nén 1.2N/g/m2, dạng cuộn khổ 1150mm |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy không tráng phủ, thành phần chủ yếu từ bột giấy tái chế, định lượng 125.2 g/m2, độ bền nén 1.2N/g/m2, dạng cuộn khổ 1150mm thuộc nhóm 48.05 “Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4805.91 “- - Có định lượng từ 150 g/m2 trở xuống”, mã số 4805.91.90 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.