BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 716/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 57/TB-KĐ2 ngày 11/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: C2835#&Chất tẩy dùng cho sản phẩm may mặc Carox RTM (Mục 01)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH CRYSTAL SWEATER Việt Nam

Địa chỉ: Nhà xưởng E6, E7, E8, E9 (thuộc lô E), KCN7, KCN Tràng Duệ, H. An Dương, thuộc KKT Đình Vũ, Cát Hải, Hải Phòng.

MST: 0201288677

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179455371/E21 ngày 02/01/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan Quản lý hàng đầu tư - gia công - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm tẩy rửa làm sạch có thành phần chính là hỗn hợp muối disodium phosphate, trisodium phosphate và phụ gia, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm tẩy rửa làm sạch có thành phần chính là hỗn hợp muối disodium phosphate, trisodium phosphate và phụ gia, dạng bột.

thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01.”, phân nhóm một gạch 3402.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 3402.90.93 “- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch khác, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.