BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 702/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 5 tại thông báo số 134/TB-KĐ5 ngày 03/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Cáp điện lực lõi đồng có vỏ bọc bằng cao su, chưa gắn với đầu nối, loại phòng nổ dùng trong mỏ hầm lò, cách điện vỏ cao su, có màn chắn từ, không dùng trong viễn thông, điện áp U=1,14KV (Mục 06 tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ XNK Vận Tải Thành Công MC; địa chỉ: Số 10 Trần Quốc Toản, P. Hòa Lạc, TP. Móng Cái, Tỉnh Quảng Ninh; mã số thuế: 5701811326. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10233048163/A11 ngày 14/11/2018 tại Chi cục Hải quan CK Móng Cái - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây cáp dẫn điện chưa lắp với đầu nối điện, dùng cho hầm mỏ, điện áp sử dụng 1,14kV, được bọc cách điện bằng cao su diene chưa liên hợp-etylen-propylen (EPDM). Cấu tạo gồm 04 lõi: 03 lõi đồng, mỗi lõi gồm nhiều sợi xoắn với nhau, đường kính ~9,5mm, lớp bọc cách điện màu trắng đục bằng cao su EPDM, độ dày ~3mm, bên ngoài mỗi lõi được bọc lớp màn chắn màu đen bằng polyeste; 01 lõi đồng gồm nhiều sợi xoắn với nhau, đường kính ~5mm, lớp bọc màu đen bằng cao su EPDM, độ dày ~2mm; bọc bên ngoài 4 lõi là lớp chống ẩm bằng vải không dệt màu xanh từ polyester; ngoài cùng là lớp bọc bảo vệ màu vàng, độ dày ~6mm. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây cáp dẫn điện chưa lắp với đầu nối điện, dùng cho hầm mỏ, điện áp sử dụng 1,14kV, được bọc cách điện bằng cao su diene chưa liên hợp-etylen-propylen (EPDM). Cấu tạo gồm 04 lõi: 03 lõi đồng, mỗi lõi gồm nhiều sợi xoắn với nhau, đường kính ~9,5mm, lớp bọc cách điện màu trắng đục bằng cao su EPDM, độ dày ~3mm, bên ngoài mỗi lõi được bọc lớp màn chắn màu đen bằng polyeste; 01 lõi đồng gồm nhiều sợi xoắn với nhau, đường kính ~5mm, lớp bọc màu đen bằng cao su EPDM, độ dày ~2mm; bọc bên ngoài 4 lõi là lớp chống ẩm bằng vải không dệt màu xanh từ polyester; ngoài cùng là lớp bọc bảo vệ màu vàng, độ dày ~6mm thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bỏ sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm 8544.60 “- Các dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp trên 1000 V”, phân nhóm “- - Dùng cho điện áp trên 1 kV nhưng không quá 36 kV”, mã số 8544.60.12 “- - - Loại khác, được bọc cách điện bằng cao su, plastic hoặc giấy” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.