BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7009/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2374/TB-KĐ3 ngày 31/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: NIN JIOM PEIPAKOA (Niệm từ am hiếu tử xuyên bối Tỳ Bà Cao). Tá/12chai, chai 300ml. Thực phẩm bảo vệ sức khỏe gồm các hoạt chất chiết xuất từ dược liệu, mật ong. LOT:B180715V1 NSX: 15/07/2018 HD: 14/07/2021 (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Dược Mỹ phẩm May; Địa chỉ: 53-55 Điện Biên Phủ, P. Đakao, TP. HCM; Mã số thuế: 0302854463. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10216648014/A11 ngày 14/8/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn Khu vực 1- Cục Hải quan TP. HCM. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chứa cao hỗn hợp từ dược liệu Bối mẫu, Tỳ Bà, Cát cánh, Cam thảo, Chỉ xác, Mật ong, Menthol,... đóng gói bán lẻ 300ml/chai. Công dụng hỗ trợ trị ho, ăn không tiêu,..Cách sử dụng là pha loãng với nước ấm uống thế trà, hoặc để cao hòa tan từ từ trong cổ họng (ngậm). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chứa cao hỗn hợp từ dược liệu Bối mẫu, Tỳ Bà, Cát cánh, Cam thảo, Chỉ xác, Mật ong, Menthol,… đóng gói bán lẻ 300ml/chai. Công dụng hỗ trợ trị ho, ăn không tiêu,..Cách sử dụng là pha loãng với nước ấm uống thế trà, hoặc để cao hòa tan từ từ trong cổ họng (ngậm). thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm: “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.