BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 700/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 58/TB-PTPL ngày 12/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Máy chấm công bằng nhận dạng khuôn mặt và thẻ từ, model Uface602+ID, hãng sản xuất ZK (mục 1 tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Digitech. Địa chỉ: Số 195 tổ 21, P. Hoàng Văn Thụ, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội. Mã số thuế: 0105336409.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10062081574/A11 ngày 06/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội, Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Máy chấm công bằng nhận diện khuôn mặt, vân tay, thẻ không tiếp xúc (proximity card) hoặc bằng các bản ghi lưu trữ thông tin người lao động.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy chấm công bằng nhận diện khuôn mặt, vân tay, thẻ không tiếp xúc (proximity card) hoặc bằng các bản ghi lưu trữ thông tin người lao động.

thuộc nhóm 84.72Máy văn phòng khác (ví dụ, máy nhân bản in keo hoặc máy nhân bản sử dụng giấy sáp, máy ghi địa chỉ, máy rút tiền giấy tự động, máy phân loại tiền kim loại, máy đếm hoặc đóng gói tiền kim loại, máy gọt bút chì, máy đột lỗ hay máy dập ghim)”, phân nhóm - Loại khác, mã số 8472.90.30 - - Loại khác, hoạt động bằng điện, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.