BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6965/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 10 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số SDV300817-004 ngày 30/8/2017 của Công ty TNHH Shindengen Việt Nam, mã số thuế: 0900621666 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Cuộn cảm cố định/Coil.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cuộn cảm cố định kiểu con chip dùng sản xuất linh kiện điện tử cho bộ điều khiển đèn xe máy.

Ký, mã hiệu, chủng loại: HH-012/065407/CDRH10D68/ANP-470MC-S

Nhà sản xuất: Sumida (Trung quốc).

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Ferrite.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: được gắn trên bản mạch điện tử, tác dụng làm giảm bức xạ tiếng ồn.

- Thông số kỹ thuật: tự cảm: 47 (μH) ± 20%, D/C.R. 85mΩ (typ).

- Công dụng theo thiết kế: có tác dụng làm giảm bức xạ tiếng ồn trong bộ điều khiển đèn cho xe máy tay ga.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Cuộn cảm cố định.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: được gắn trên bản mạch điện tử, tác dụng làm giảm bức xạ tiếng ồn trong bộ điều khiển tín hiệu đèn xe máy tay ga.

Ký, mã hiệu, chủng loại: HH-012/065407/CDRH10D68/ANP-470MC-S

Nhà sản xuất: Sumida (Trung quốc).

thuộc nhóm 85.04 “Biến thế điện, máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.50 “ - Cuộn cảm khác”, mã số 8504.50.20 - - Cuộn cảm c định kiểu con chip tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Shindengen Việt Nam biết và thực hiện./.