| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6934/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 189/TB-PTPL ngày 16/6/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: CropKarb TM 2x2,5 gallon case (Phân bón lá). 2. Đơn vị nhập khẩu: DNTN Thương mại Thiên Đức; Đ/c: 293 Đặng Nguyên Cẩn, P. 14, Q.6, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0301483791. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036026616/A11 ngày 09/04/2015 tại Chi cục HQCK Cảng Sài gòn KV1 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón ở dạng lỏng, có chứa các nguyên tố đa lượng N (» 8%), K2O (»18%) và các nguyên tố vi lượng Bo. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân bón ở dạng lỏng, có chứa các nguyên tố đa lượng N (» 8%), K2O (»18%) và các nguyên tố vi lượng Bo. thuộc nhóm 31.05 “Phân khoáng hoặc phân hóa học chứa hai hoặc ba nguyên tố cấu thành phân bón là nitơ, phospho và kali; phân bón khác; các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg”, phân nhóm “ - Phân khoáng hoặc phân hóa học khác có chứa hai nguyên tố là nitơ và phospho” mã số 3105.90.00 - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.