BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 688/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Lụật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng tại thông báo số 30/TB-PTPL ngày 07 tháng 01 năm 2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bồn oxy lỏng bằng thép, dung tích 14000 lít, model: Tank-CA14, hiệu Cryolor, Serial: 270223; 270224 kèm dàn hóa hơi, hàng mới 100%. (Mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty cổ phần Armephaco. Địa chỉ: Số 118, phố Vũ Xuân Thiều, phường Phúc Lợi, quận Long Biên, Hà Nội; MST: 0100109191. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063031441/A11 ngày 13/11/2015 tại Chi cục Hải quan Ck cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bồn chứa khí nén lỏng hình trụ đứng bằng thép không gỉ, loại được hàn, dung tích 14.037 lít, gắn kèm dàn hóa hơi |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bồn chứa khí nén lỏng hình trụ đứng bằng thép không gỉ, loại được hàn, dung tích 14.037 lít, gắn kèm dàn hóa hơi. Thuộc Nhóm 7311 “Các loại thùng chứa ga nén hoặc ga lỏng, bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 7311.00.99 “-- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.