BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 685/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2293/TB-PTPL ngày 15/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo THICKENER (polyete dạng nguyên sinh) (mục 5 tờ khai Hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nan Pao Resins Việt Nam Địa chỉ: Số 10 đại lộ Thống Nhất, KCN Sóng Thần 2, Dĩ An, Bình Dương MST: 3700316621 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10050101645/E31 ngày 4/8/2015 Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần- Cục Hải quan tỉnh Bình Dương |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyurethane nguyên sinh, thành phần gồm: polyurethane~25%; Butyl carbitol ~15% và nước ~60% |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyurethane nguyên sinh, thành phần gồm: polyurethane~25%; Butyl carbitol ~15% và nước ~60% thuộc nhóm 39.09 “Nhựa amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh”, mã số 3909.50.00 “- Polyurethan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.