BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 680/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1142/TB-KĐ3 ngày 19/6/2018; công văn số 22/KĐHQ-KĐ ngày 08/01/2019 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Miếng tẩy tế bào chết - MEFACTORY PIG PEELING PAD. Nhà sản xuất: ME FACOTORY. Hàng mới 100%. Số CB: 32696/17/CBMP-QLD.HSD: 2021 (mục 2 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Profident; Địa chỉ: 98 Nguyễn Đình Chiểu, Phường Đa Kao, Quận 1, TP.Hồ Chí Minh; MST: 0312076572 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10202900095/A11 ngày 28/5/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất- Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm tẩy tế bào chết thành phần gồm tấm vải không dệt hình tròn đường kính 7.5cm đã thấm hỗn hợp các chất cellulose, dipropylene glycol, dodecanoic acid, chất hoạt động bề mặt, chiết xuất thực vật, hương liệu, nước,... đóng gói 1 tấm/túi, 5 túi/hộp |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm tẩy tế bào chết thành phần gồm tấm vải không dệt hình tròn đường kính 7.5cm đã thấm hỗn hợp các chất cellulose, dipropylene glycol, dodecanoic acid, chất hoạt động bề mặt, chiết xuất thực vật, hương liệu, nước,... đóng gói 1 tấm/túi, 5 túi/hộp thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác”, mã số 3307.90.30 “- - Khăn và giấy, đã được thấm hoặc phủ nước hoa hoặc mỹ phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.