BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6740/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 253/TB-KĐ6 ngày 13/9/2018, Thông báo đính chính Thông báo kết quả phân tích số 325/TB-KĐ6 ngày 07/11/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
Khăn lau được làm từ vải dệt kim sợi tổng hợp polyeste, chưa thấm tẩm, chưa tráng phủ, định lượng 160g/m2, kt (60-100x40-100x0.05) cm - 5%, được cắt bằng dao nhiệt chống số thành dạng mảnh. Mới 100% (Mục 13 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Trung Phong Vân, - Địa chỉ: Số 140 tổ 6 khối 3, thị trấn Cao Lộc, huyện Cao Lộc, tỉnh Lạng Sơn. MST: 4900814979. 3. Tờ khai số: 10215541852/A11 ngày 07/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim đan ngang, từ xơ bông chưa tẩy trắng, chưa ngâm tẩm, chưa tráng phủ hay ép lớp, trọng lượng 337g/m2, dạng mảnh hình chữ nhật kích thước 98x80 cm, được cắt ra từ tấm lớn hơn (không phải sản phẩm hoàn thiện). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim đan ngang, từ xơ bông chưa tây trắng, chưa ngâm tẩm, chưa tráng phủ hay ép lớp, trọng lượng 337g/m2, dạng mảnh hình chữ nhật kích thước 98x80 cm, được cắt ra từ tấm lớn hơn (không phải sản phẩm hoàn thiện). thuộc nhóm 60.06 “Vải dệt kim hoặc móc khác.”, phân nhóm “- Từ bông:”, mã số 6006.21.00 “- - Chưa tẩy trắng hoặc đã tẩy trắng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.