BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 660/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại tại thông báo số 1347/TB-PTPL ngày 11/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: VIVIC11#& Sáp thực vật dùng để sản xuất nến. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH quốc tế Thắng Lợi Việt Nam; Địa chỉ: Cao Mật Thượng, Thanh Cao, Thanh Oai, Hà Nội; Mã số thuế: 0104231442. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10055599132/E31 ngày 17/9/2015 tại Chi cục Hải quan Hà Tây- Cục Hải quan TP Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp thực vật. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp thực vật. Thuộc nhóm 15.21 “Sáp thực vật (trừ triglyxerit), sáp ong, sáp côn trùng khác và sáp cá nhà táng, đã hoặc chưa tinh chế hay pha màu”, mã số 1521.10.00 “- Sáp thực vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.