BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6499/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 705/TB-KĐ2 ngày 7/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: axit#&Axit Phosphoric (H3PO4) (mục 12 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nam Hoa; Địa chỉ: 57 Sở Dầu, Hồng Bàng, Hải Phòng; MST: 0200145757 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10180903262/E21 ngày 10/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư Gia công - Cục Hải quan TP.Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch axit phosphoric, hàm lượng lớn hơn 80% theo khối lượng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch axit phosphoric, hàm lượng lớn hơn 80% theo khối lượng thuộc nhóm 28.09 “Diphospho pentaoxit; axit phosphoric; axit polyphosphoric, đã hoặc chưa xác định về mặt hoá học”, phân nhóm 2809.20 “- Axit phosphoric và axit polyphosphoric”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2809.20.92 “- - - Axit phosphoric” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.