| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6437/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 478/TB-KĐ4 ngày 16/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Tiền Polyurethane, dạng lỏng - HD-P4002; Mục 2: Tiền Polyurethane, dạng lỏng - HD-I-4505; Mục 3: Tiền Polyurethane, dạng lỏng - HD-C-2. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Á Châu; Mã số thuế: 0301444224; Địa chỉ: 80A Huỳnh Văn Bánh, Phường 15, Quận Phú Nhuận, TP Hồ Chí Minh. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10175216414/A12 ngày 07/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mục 1: Polyurethane (dạng bộ) có thành phần chính là polyol, dạng lỏng, sử dụng với thành phần ở mục 2 (polyisocyanate) và mục 3 (chất xúc tác) để sản xuất Polyurethane. Mục 2: Polyurethane (dạng bộ) có thành phần chính là polyisocyanate, dạng lỏng, sử dụng với thành phần ở mục 1 (polyol) và mục 3 (chất xúc tác) để sản xuât Polyurethane. Mục 3: Polyurethane (dạng bộ) có thành phần chính là hợp chất amin và ethylene glycol (chất xúc tác), dạng lỏng, sử dụng với thành phần ở mục 1 (polyol) và mục 2 (polyisocyanate) để sản xuất Polyurethane. | |
thuộc nhóm 39.09 “Nhựa amino, nhựa phenolic và Polyurethan, dạng nguyên sinh”, mã số 3909.50.00 “- Polyurethan”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.