BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6436/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 0506/TB-KĐ4 ngày 18/05/2018, công văn ngày 23/10 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Polyme Acrylic dạng nguyên sinh (FLOMIN DP/CRL 2548-2) (dạng lỏng), phân tán trong nuớc dùng để tuyển quặng Bauxit. Hàng mới 100%, sản xuất tại nhà máy SNF, Trung Quốc. (Mục 4)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Quốc tế DMH. Địa chỉ: Lô 1 Tòa CT3, đường Phạm Văn Đồng, P.Xuân Đỉnh, Q.Bắc Từ Liêm, Hà Nội. Mã số thuế: 0107554723

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10174889912/H11 ngày 08/12/2017 tại Chi cục Hải quan Đà Lạt (Cục Hải quan tỉnh Đắk Lắk).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là chất hữu cơ hoạt động bề mặt dạng không phân ly trong dầu khoáng (hàm lượng dưới 70% tính theo trọng lượng), không tan trong nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là chất hữu cơ hoạt động bề mặt dạng không phân ly trong dầu khoáng (hàm lượng dưới 70% tính theo trọng lượng), không tan trong nước.

thuộc nhóm 38.24Cht gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3824.90.99 - - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.