BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6375/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 1381/TB-KĐHQ ngày 16/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa Polyetylen nguyên sinh, dạng hạt loại 300FOBE-90ANB(S). Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Myungbo Vina Địa chỉ: Lô B7, KCN Song Khê, Nội Hoàng, TP. Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang MST: 2400576842 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10157733660/A12 ngày 28/08/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp của copolymer styrene-ethylene-butylene-styrene và polypropylene, dạng nguyên sinh, dạng hạt |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp của copolymer styrene-ethylene-butylene-styrene và polypropylene, dạng nguyên sinh, dạng hạt thuộc nhóm 39.03 “Các polyme từ styren, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3903.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3903.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.