BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6352/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 785/TB-KĐ3 ngày 08/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Hạt nhựa PET resin, chỉ số IV>70ml/g, hiệu EASTLON (dùng làm mẫu sử dụng trong nội bộ nhà máy), hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH POLYTEX FAR EASTERN (Việt Nam); Mã số thuế: 3702376432; Địa chỉ: Lô B_4B_CN, B_5B_CN, đường DC và lô B_3E_CN Đường N11, KCN Bàu Bàng, xã Lai Uyên huyện Bàu Bà, Bình Dương. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10192910222/A12 ngày 30/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly (etylen terephthalate) nguyên sinh, dạng hạt, có chỉ số độ nhớt dưới 78ml/g. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.07 “Các polyaxetal, các polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; các polycarbonat, nhựa alkyd, các este polyallyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Poly (etylen terephthalat)”, phân nhóm 3907.69 “- - Loại khác”, mã số 3907.69.10 “- - - Dạng hạt”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.