BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6336/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1215/TB-KĐ3 ngày 28/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm cô đặc từ rong biển (CARRAGEENAN- 20kgs/bao). Hàng mới 100% (Mục 4). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thế Giới Việt; Địa chỉ: Lô A5, A6, A7, khu AI, KCN Giao Long, An Phước, Châu Thành, Bến Tre; mã số thuế: 1300463339. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10202389773/A12 ngày 24/05/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Mỹ Tho (Cục Hải quan tỉnh Long An). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột carrageenan, đã tinh chế. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột carrageenan, đã tinh chế. Thuộc nhóm 13.02 “Nhựa và các chiết xuất từ thực vật; chất pectic, muối của axit pectinic và muối của axit pectic; thạch rau câu (agar-agar) và các chất nhầy và các chất làm đặc, làm dày khác, đã hoặc chưa cải biến, thu được từ các sản phẩm thực vật”, phân nhóm “- Chất nhầy và chất làm đặc, làm dày, đã hoặc chưa biến đổi, thu được từ các sản phẩm thực vật”, phân nhóm 1302.39 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Làm từ tảo carrageen (carrageenan)”, mã số 1302.39.12 “- - - - Dạng bột, đã tinh chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.