BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 632/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 388/TB-KĐ3 ngày 20/6/2018; công văn số 56/KĐHQ-NV ngày 09/01/2019 và số 81/KĐHQ-NV ngày 11/01/2019 của Cục Kiểm định hải quan, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm mát sử dụng trong hóa mỹ phẩm FRESCOLAT PLUS 132553, hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh công ty TNHH Behn Meyer Việt Nam tại Bắc Ninh;

Địa chỉ: Số 14, đường 11, KCN, đô thị và dịch vụ VSIP Bắc Ninh, X.Phù Chẩn, TX.Từ Sơn, T.Bắc Ninh;

MST: 3700720496-002

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10194711775/A41 ngày 10/4/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp Menthol, L-Menthone và Oxalic acid, butyl 1-methyl ester, được sử dụng trong công nghiệp sản xuất mĩ phẩm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp Menthol, L-Menthone và Oxalicacid, butyl 1-methyl ester, được sử dụng trong công nghiệp sản xuất mĩ phẩm

thuộc nhóm 33.02 “Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch có cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống”, mã số 3302.90.00 “- Loại dùng trong công nghiệp thực phẩm hoặc đồ uống” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.