BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 631/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 273/TB-KĐ1 ngày 04/7/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Phosphocomplex (Silybin- Phosphatidylcholine Complex)- Nguyên liệu thực phẩm- Lot# 0001702544- SX: 12/2017- HH: 12/2022- Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty Cổ Phần Hóa Chất Á Châu Địa chỉ: Lô K4B, KCN Lê Minh Xuân, Đường số 4, X.Lê Minh Xuân, H. Bình Chánh, TPHCM MST: 0304918352 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10194200823/A11 ngày 06/04/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan CK Sân bay quốc tế Nội Bài- Cục Hải quan thành phố Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm dùng trong chế biến thực phẩm chứa thành phần chính là lecithin đậu nành và silybin, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm dùng trong chế biến thực phẩm chứa thành phần chính là lecithin đậu nành và silybin, dạng bột. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.91 “- - - Hỗn hợp khác của hóa chất với thực phẩm hoặc các chất khác có giá trị dinh dưỡng, dùng để chế biến thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.