BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6272/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 931/TB-KĐ2 ngày 06/06/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: CKA Membrane - Hỗn hợp chống thấm nguồn gốc bitum dùng trong xây dựng, 200kg/thùng, 8 thùng, hàng mới 100%, hàm lượng Bitumen (8052-42-4) <60% (mục 3 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Conmik Việt Nam. Địa chỉ: Tầng 2, số nhà 150, Tổ 10, Đường Láng, P. Láng Thượng, Q. Đống Đa, TP. Hà Nội. MST: 0105406938. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10195033495/A11 ngày 11/04/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV1 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chứa bitum dựa trên asphalt tự nhiên, thường được dùng để chống thấm trong ngành xây dựng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chứa bitum dựa trên asphalt tự nhiên, thường được dùng để chống thấm trong ngành xây dựng. thuộc nhóm 27.15 “Hỗn hợp chứa bi-tum dựa trên asphalt tự nhiên, bi-tum tự nhiên, bi-tum dầu mỏ, hắc ín khoáng chất hoặc nhựa hắc ín khoáng chất (ví dụ, matít có chứa bi-tum, cut-backs).”, mã số 2715.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.