| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 620/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 02 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số KJV-241114 ngày 14/11/2024 (nhận ngày 20/11/2024) của Công ty TNHH Kwang Jin Việt Nam (MST: 0900259598) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Thiết bị điều khiển có thiết kế nhiều đầu vào/đầu ra, có chương trình để điều khiển máy trong dây chuyền của nhà máy. Chi tiết như sau: 1) Bộ nhớ chương trình: RAM, ROM, ngoài ra có thể sử dụng vùng nhớ ngoài - EPROM. 2) Bộ xử lý trung tâm CPU. 3) Module input/output: Thông thường Module I/O được tích hợp trên PLC, khi có nhu cầu mở rộng I/O có thể lắp Module I/O. 4) Ngoài ra, PLC còn có các bộ phận khác: Cổng kết nối PLC và máy tính: RS232, RS422, RS485 thực hiện đổ chương trình và giám sát chương trình; Cổng truyền thông: PLC tích hợp giao thức MASTER-K chuyên dụng, Modbus, User-defined. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: thiết bị có thiết kế nhiều đầu vào đầu ra, dùng để nhận tín hiệu từ cảm biến, sau đó xử lý bằng câu lệnh bên trong (ngôn ngữ lập trình) => xuất ra tín hiệu out để điều relay, motor, cylinder. - Thông số kỹ thuật: Chi tiết theo đơn đề nghị. - Công dụng theo thiết kế: PLC K7M-DR10U được dùng cho máy ráp lò xo vào holder. Khi công nhân đặt lò xo và holder vào vị trí thì cảm biến nhận tín hiệu đưa về PLC (PLC xử lý theo câu lệnh đã được lập trình) PLC sẽ đưa ra tín hiệu để điều khiến cylinder đi vào.
| ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panel, giá đỡ, tủ các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hoặc nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng hoặc thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17", phân nhóm 8537.10 “- Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 8537.10.99 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Kwang Jin Việt Nam biết và thực hiện./.