| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 612/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 51/TB-KĐ1 ngày 28/6/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 6 tờ khai hải quan: Đĩa trang trí treo tường chất liệu thủy tinh pha lê không chì (chưa mài, đánh bóng dạng phôi) đường kính 25,5cm. Hãng sx: Crystalite Bohemia, hàng mới 100%. - Mục 7 tờ khai hải quan: Đĩa trang trí treo tường chất liệu thủy tinh pha lê không chì (chưa mài, đánh bóng dạng phôi) đường kính 33cm. Hãng sx: Crystalite Bohemia, hàng mới 100%. - Mục 8 tờ khai hải quan: Đĩa trang trí treo tường chất liệu thủy tinh pha lê không chì (chưa mài, đánh bóng dạng phôi) đường kính 30,5cm. Hãng sx: Crystalite Bohemia, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư Osum; Địa chỉ: số 15B19 Phố Nghĩa Tân, phường Nghĩa Tân, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội; MST: 0106216707. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10144553662/A12 ngày 07/06/2017 tại Chi cục HQ QL hàng Đầu tư - Gia công - Cục HQ TP. Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đĩa bằng thủy tinh, loại không chì, chưa được gia công, mài bóng, thường dùng cho mục đích trang trí. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đĩa bằng thủy tinh, loại không chì, chưa được gia công, mài bóng, thường dùng cho mục đích trang trí. thuộc nhóm 70.13 “Bộ đồ ăn, đồ nhà bếp, đồ vệ sinh, đồ dùng văn phòng, đồ trang trí nội thất hoặc đồ dùng cho các mục đích tương tự bằng thủy (trừ các sản phẩm thuộc nhóm 70.10 hoặc 70.18)”, phân nhóm “- Đồ dùng bằng thủy tinh khác”, mã số 7013.99.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.