BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6065/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 419/TB-KĐ3 ngày 16/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm dùng để vệ sinh cơ quan sinh dục ngoài: Betadine Feminine Wash Daily Use Gentle Protection Immortelle. Hộp 1 lọ 100ml Lot: 0518A01-1; 0518A02-1; 0518A03-1. NSX: 01/2018 - HD: 01/2020. (Mục 02) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Vimedimex Bình Dương Địa chỉ: 18L1-2 VSIP II Đường số 3 KCN VN- Singapore 2, TDM, Bình Dương MST: 3701538659 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10188195092/A11 ngày 01/03/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Sài Gòn KV I- Cục hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích (số lô: 0518A03-1) là dung dịch vệ sinh phụ khoa, bảo vệ dịu nhẹ, dạng lỏng, đóng gói chai nhựa dung tích 100ml. Thành phần chính gồm hỗn hợp các chất Cocamidopropyl Betaine, Lauryl Glucoside, Glycerin, Coco-Glucoside, hương hiệu, nước,... Dung dịch 0.5% trong nước làm giảm sức căng bề mặt <45mN/m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích (số lô: 0518A03-1) là dung dịch vệ sinh phụ khoa, bảo vệ dịu nhẹ, dạng lỏng, đóng gói chai nhựa dung tích 100ml. Thành phần chính gồm hỗn hợp các chất Cocamidopropyl Betaine, Lauryl Glucoside, Glycerin, Coco-Glucoside, hương hiệu, nước,... Dung dịch 0.5% trong nước làm giảm sức căng bề mặt <45mN/m. thuộc nhóm 34.01 “Xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng như xà phòng, ở dạng thanh, bánh, được nén thành miếng hoặc hình dạng nhất định, có hoặc không chứa xà phòng; các sản phẩm và các chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng để làm sạch da, ở dạng lỏng hoặc ở dạng kem và đã được đóng gói để bán lẻ, có hoặc không chứa xà phòng; giấy, mền xơ, nỉ và sản phẩm không dệt, đã thấm tẩm, tráng hoặc phủ xà phòng hoặc chất tẩy.”, mã số 3401.30.00 “- Các sản phẩm và chế phẩm hữu cơ hoạt động bề mặt dùng để làm sạch da, dạng lỏng hoặc dạng kem và đã được đóng gói để bán lẻ, có hoặc không chứa xà phòng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.