| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6026/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 1099/TB-KĐ3 ngày 18/06/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: PUROLAN IDD - Dẫn xuất dầu hydrocabon dùng làm dung môi trong các sản phẩm mỹ phẩm, (150kg/drum). Hàng mới 100% (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH DKSH Việt Nam. Địa chỉ: Số 23, Đại lộ Độc Lập, KCN Việt Nam - Singapore, P. Bình Hòa, TX. Thuận An, T. Bình Dương. MST: 3700303206. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10201872171/A41 ngày 21/05/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp có thành phần 2,2,7,7-Tetramethyloctane ~ 88.8%; 2,2,4,4,- Tetramethyloctane ~ 10.14%; 5-Ethyl 2,2,3 trimethylheptane..., dạng lỏng, thuộc phân đoạn dầu nhẹ. Điểm sôi đầu ở nhiệt độ 158 °C; 99% thể tích ở nhiệt độ 178 °C |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp có thành phần 2,2,7,7-Tetramethyloctane ~ 88.8%; 2,2,4,4,-Tetramethyloctane ~ 10.14%; 5-Ethyl 2,2,3 trimethylheptane..., dạng lỏng, thuộc phân đoạn dầu nhẹ. Điểm sôi đầu ở nhiệt độ 158 °C; 99% thể tích ở nhiệt độ 178 °C thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm “- Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bitum (trừ dầu thô) và các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có từ 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu dược từ các khoáng bitum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó, trừ những loại chứa dầu diesel sinh học và trừ dầu thải:”, phân nhóm 2710.12 “- - Dầu nhẹ và các chế phẩm:”, mã số 2710.12.70 “- - - Dung môi nhẹ khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.