BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6000/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 572/TB-PTPL ngày 28/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: CF- 300A-10 Chế phẩm dung dịch mạ chứa niken sunphat 45% (mục 6 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH dịch vụ và thương mại tổng hợp Á Âu JN.

Địa chỉ: Khu liền kề, KCN Quế Võ, Phương Liễu, Quế Võ, Bắc Ninh

MST: 2300776206

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036619601/A12 ngày 17/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Ninh - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch niken sunphat

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch niken sunphat

thuộc nhóm 28.33 “Sulphat; phèn (alums); peroxosulphat (persulphat)", phân nhóm "- Sunphat loại khác", mã số 2833.40.00 "- - Của niken” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.