BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5984/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 179/TB-KĐHQ ngày 16/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 30: Chất dùng trong thí nghiệm (BARIUM CHLORIDE DIHYDRATE) (500g/EA) (60EA) (Thành phần: Barium Chloride dihydrate) (Hàng mới 100%) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH PL Tech. Địa chỉ: Lô K12 KCN Quế Võ, xã Nam Sơn, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh. Mã số thuế: 2300873418 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10168403266/A41 ngày 31/10/2017 tại Chi cục Hải quan Cảng nội địa Tiên Sơn (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bari clorua. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 28.27 “Clorua, clorua oxit và clorua hydroxit; bromua và oxit bromua; iođua và iođua oxit”, phân nhóm “- Clorua khác”, phân nhóm 2827.39 “- - Loại khác”, mã số 2827.39.10 “- - - Của bari hoặc của coban”. tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.