BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5970/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 11 năm 2024 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SEVCA20240906-03 ngày 06/9/2024 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam (MST: 2300325764) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Chi tiết theo đơn đề nghị. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Linh kiện circulator hoạt động ở dải tần 2110 MHz đến 2170 MHz, được lắp trong bản mạch của thiết bị thu phát sóng vô tuyến Radio Unit (RU). Trong bản mạch của RU, khi có tín hiệu điều khiển từ CPU FPGA (Field Programmable Gate Array là một linh kiện điều khiển toàn bộ tín hiệu trong bo mạch), sóng vô tuyến RF (Radio Frequency) với công suất -2 dBm sẽ đi qua bộ khuếch đại công suất Main PA (Main Power Amplifier). Tín hiệu đầu ra sẽ được khuếch đại tới công suất ~47dBm, đi qua linh kiện circulator và sau đó truyền tới ăng ten. Dòng tín hiệu TX- Ăng ten: Linh kiện circulator được thiết kế nằm giữa khối Main PA và ăng ten. Sóng RF sinh ra tại khối phát sóng TX (Transceiver), được Main PA khuếch đại công suất, rồi truyền qua circulator đến ăng ten. Dòng tín hiệu phản hồi Ăng ten - FPGA: Một tín hiệu RF khác từ ăng ten truyền qua circulator về FPGA. FPGA sẽ tiến hành phân tích tín hiệu phản hồi, từ đó điều chỉnh công suất phát nhằm đảm bảo việc truyền dẫn sóng RF có độ hao hụt thấp. - Thông số kỹ thuật: Kích thước 18.5x15.5x7mm; Tổn thất dưới 0.25dB; Dải tần 2110 MHz đến 2170 MHz; Dải nhiệt độ hoạt động -40°C đến +125°C. - Quy trình sản xuất: Chi tiết theo đơn đề nghị. - Công dụng theo thiết kế: Linh kiện giúp ngăn chặn sự tổn thất tín hiệu khuếch đại RF từ khối Main PA trước khi được truyền tới ăng ten và chuyển đổi thành tín hiệu dưới dạng sóng vô tuyến và điều chỉnh sóng vô tuyến theo một hướng được chỉ định giúp cách ly các dòng tín hiệu khác nhau. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Bộ phận”, phân nhóm 8517.79 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8517.79.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.