BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5969/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính, phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 953/TB-KĐ3 ngày 28/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Giấy Kraft chưa tẩy trắng, định lượng 40GSM (khổ 1270mm), dùng để sản xuất băng keo dán gỗ - Hàng mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Phát triển Tuyền Hưng Mậu. Địa chỉ: Lô B6, Ô 9, Đường D3, KCN Đất Cuốc, xã Đất Cuốc, huyện Bắc Tân Uyên, Bình Dương. Mã số thuế: 3700838635 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10193486576/A12 ngày 03/04/2018 tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy kraft chưa tẩy trắng, chưa tráng phủ, thành phần từ bột giấy hóa học. Giấy có độ bền kéo ướt trung bình hai chiều là 50g/mm, dùng để sản xuất băng dán gỗ dán, dạng cuộn, khổ 127cm, định lượng 41,0g/m2 | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.04 “Giấy và bìa kraft không tráng, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ loại thuộc nhóm 48.02 hoặc 48.03”, phân nhóm “- Giấy và bìa kraft khác có định lượng từ 150 g/m2 trở xuống”, phân nhóm 4804.31 “- - Loại chưa tẩy trắng”, mã số 4804.31.30 “- - - Có độ bền ướt từ 40 g đến 60 g, dùng để sản xuất băng dán gỗ dán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.