| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5966/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1006/TB-PTPLHCM ngày 15/5/2015, công văn số 3179/BCT-HC ngày 01/4/2015 của Bộ Công thương, công văn số 1528/BKHCN-CNN ngày 15/5/2015 của Bộ Khoa học và Công nghệ và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Baypren 320-1 (Chloroprene rubber) (Cao su tổng hợp thành phần chính là hỗn hợp của poly (cloropren) và rosin, chưa lưu hóa nguyên sinh, dạng khối) Nguyên liệu sản xuất keo (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Great Eastern Resins Industrial (Việt Nam). Địa chỉ: Số 8 Đường 17 KCN Sóng Thần 2, Thị xã Dĩ An, Tỉnh Bình Dương. Mã số thuế: 3700362138 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033238822/A12 ngày 18/03/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su Chloropren đã pha trộn rosin biến tính, chưa lưu hóa, nguyên sinh, dạng rắn, hàm lượng rosin biến tính 4.7% |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su Chloropren đã pha trộn rosin biến tính, chưa lưu hóa, nguyên sinh, dạng rắn, hàm lượng rosin biến tính chưa lưu hóa, nguyên sinh, dạng rắn, hàm lượng rosin biến tính 4.7%. thuộc nhóm 40.02 “Cao su tổng hợp và các chất thay thế cao su dẫn xuất từ dầu, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải; hỗn hợp của một sản phẩm bất kỳ của nhóm 40.01 với một sản phẩm bất kỳ của nhóm này, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải”, phân nhóm “- Cao su clopren (clobutadien) (CR)”, phân nhóm 4002.49 “ - - Loại khác”, mã số 4002.49.10 “--- Dạng nguyên sinh” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.