BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5878/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 1875/TB-KĐ2 ngày 22/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất phủ chống bám bẩn trên kính và sứ của hãng Tipo ,dùng để phun lên các thiết bị trong nhà vệ sinh, dung tích 520 ml (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ Phần Hữu Nghị;

Địa chỉ: Thôn Ngọc Loan, Xã Tân Quang, Huyện Văn Lâm, Tỉnh Hưng Yên; MST: 0900263643

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10212997713 /A11 ngày 23/07/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP.Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có chứa chất hoạt động bề mặt nonionic, dạng lỏng, đã đóng gói bán lẻ dung tích 520ml

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có chứa chất hoạt động bề mặt nonionic, dạng lỏng, đã đóng gói bán lẻ dung tích 520ml thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, phân nhóm 3402.20 “- Chế phẩm đã đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm “- - Dạng lỏng”, mã số 3402.20.14 “- - - Chế phẩm hoạt động bề mặt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.