BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5877/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 222/TB-KĐ1 ngày 31/5/2018 và Thông báo bổ sung Thông báo kết quả phân tích kèm mã số đề xuất số 279/TB-KĐ1 ngày 04/7/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim S45C DIA.38MM (đường kính 38mm, dài 5800mm) dạng thanh, cán nóng, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn (thép để sản xuất trục khuỷu xe máy, lượng C<0.6%, mới 100% (mục 02 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Credit Up Việt Nam.

Địa chỉ: KCN Nội Bài - Sóc Sơn - Hà Nội. MST: 0101491354.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10200402145/A12 ngày 14/5/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan KCN Bắc Thăng Long - Cục HQ TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không hợp kim, không phải thép dễ cắt gọt, hàm lượng C ≈ 0,497%, Mn ≈ 0,828%,... tính theo trọng lượng, dạng thanh tròn trơn, đường kính 38mm, cán nóng, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, không phải thép dễ cắt gọt, hàm lượng C ≈ 0,497%, Mn ≈ 0,828%,... tính theo trọng lượng, dạng thanh tròn trơn, đường kính 38mm, cán nóng, chưa được tráng, phủ, mạ hoặc sơn

thuộc Nhóm 72.14Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, chưa được gia công quá mức rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, nhưng kể cả những dạng này được xoắn sau khi cán”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7214.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 7214.99.92 “- - - - Có hàm lượng carbon từ 0,38% trở lên và hàm lượng mangan dưới 1,15% tính theo trọng lượng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.