BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 573/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2546/TB-KĐ3 ngày 16/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dodecanedioic acid dùng làm phụ gia để làm dẻo dùng sản xuất dầu nhờn. (25 kg/túi), hàng mới 100% (mục 6 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SHL ASEAN.

Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân B1, Conac, Xã Mỹ Xuân, Huyện Tân Thành, Bà Rịa Vũng Tàu.

MST: 3502309823.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10164412264/A12 ngày 06/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa vũng Tàu).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Axit Dodecanedioic, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Axit Dodecanedioic, dạng bột

thuộc nhóm 29.17 “Axit carboxylic đa chức, các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogeh hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.”, phân nhóm “- Axit Polycarboxylic đa chức mạch hở, các anhydrit, halogenua, peroxit, peroxyaxit của chúng và các dẫn xuất của các chất trên:”, mã số 2917.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.