BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 564/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu tại thông báo số 1498/TB-PTPL ngày 10/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

DKK#& Bộ kéo kính che mắt (Mục 13 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH HJC VINA; Địa chỉ: Lô CN6, KCN Khai Quang, thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc; MST: 2500280976.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10056447090/E31 ngày 24/9/2015 tại Chi cục HQ Vĩnh Phúc - Cục HQ thành phố Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ phận của khung vỏ mũ bảo hiểm xe máy, làm bằng nhựa, dùng để đẩy và kéo kính râm cho mũ bảo hiểm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ phận của khung vỏ mũ bảo hiểm xe máy, làm bằng nhựa, dùng để đẩy và kéo kính râm cho mũ bảo hiểm.

thuộc nhóm 65.07, mã số 6507.00.00 “Băng lót vành trong thân mũ, lớp lót, lớp bọc, cốt, khung, lưỡi trai và quai, dùng để sản xuất mũ và các vật đội đầu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.