BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 562/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 01 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 445/TB-KĐHQ ngày 18/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Miếng PCD (Polycrystalline Diamond), loại kim cương nhân tạo, dùng để sản xuất mũi dao cắt PCD dùng trong gia công kim loại của máy phay, PCD5610 D37*0.2mm. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dụng cụ siêu cứng Funik Việt Nam; Địa chỉ: lô F2, đường N3-2, KCN Đại Đồng - Hoàn Sơn, xã Hoàn Sơn, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh; MST: 2301055694. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10276595130/A12 ngày 19/7/2019 tại Chi cục HQ ICD Tiên Sơn - Cục HQ tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm hình tròn, đường kính 37mm, chiều dày 1,5mm, thường dùng để sản xuất mũi dao cắt PCD dùng trong gia công kim loại của máy phay, có thành phần là kim cương trên nền gốm kim loại. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm hình tròn, đường kính 37mm, chiều dày 1,5mm, thường dùng để sản xuất mũi dao cắt PCD dùng trong gia công kim loại của máy phay, có thành phần là kim cương trên nền gốm kim loại. thuộc nhóm 71.16 “Sản phẩm bằng ngọc trai tự nhiên hoặc nuôi cấy, đá quý hoặc đá bán quý (tự nhiên, tổng hợp hoặc tái tạo)”, mã số 7116.20.00 “- Bằng đá quý hoặc đá bán quý (tự nhiên, tổng hợp hoặc tái tạo)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.