| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 559/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK (chi nhánh TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 48/TB-PTPL ngày 7/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất để hoàn tất _ Printed medium CF-018 (Loại khác) (Mục 1). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Sản xuất và Đầu tư Hoàng Gia; Địa chỉ: Đường 8, KCN Nhơn Trạch II - Nhơn Phú, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai; MST: 3501459505. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10055486804/A12 ngày 16/9/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch (Cục HQ tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hoàn tất dùng trong ngành công nghiệp gốm sứ (binders), thành phần chính gồm Ure, muối Natri carboxymethyl xenllulo, chất nhũ hóa, etylen glycol phân tán trong môi trường nước hàm lượng chất rắn sau sấy: 45,8% |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hoàn tất dùng trong ngành công nghiệp gốm sứ (binders), thành phần chính gồm Ure, muối Natri carboxymethyl xenllulo, chất nhũ hóa, etylen glycol phân tán trong môi trường nước hàm lượng chất rắn sau sấy: 45,8% thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.