| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5561/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1119/TB-PTPLHCM ngày 26/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hỗn hợp chất thơm dùng SX nhang muỗi - Hương MYSTERIA TSG14-01153 (Mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Fumakila Việt Nam; Địa chỉ: Số 7, đường 15A, KCN Biên Hòa 2, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600243747. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10036817303/A12 ngày 16/4/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan Đồng Nai) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp chất thơm p-Mentha 1,3,6 triene; Pentanal 2-methyl; Cyclopentanone 2-(1-methylpropyl)... và dipropylene glycol, dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp chất thơm p-Mentha 1,3,6 triene; Pentanal 2-methyl; Cyclopentanone 2-(1-methylpropyl)... và dipropylene glycol, dạng lỏng. thuộc nhóm 33.02 “Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống”, mã số 3302.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./ |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.