BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5523/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 6 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 266/TB1-CNHP ngày 14/04/2016 và công văn số 410/CNHP-NV ngày 06/06/2016 của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hải Phòng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất chống va đập B - 25, công thức hóa học C36H70CaO4, dạng bột dùng trong sản xuất nhựa, đóng gói 20kg/bao, hàng mới 100% (mục 3 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nhựa Đạt Hòa - Vĩnh Phúc. Địa chỉ: Lô 1, Cụm 17, KCN Khai Quang, P. Khai Quang, TP. Vĩnh Yên, Tỉnh Vĩnh Phúc. MST: 2500218329. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10076421026/A11 ngày 04/03/2016 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV3 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme ethylene-vinyl chloride (hàm lượng monome ethylene lớn hơn 50% theo khối lượng) nguyên sinh, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme ethylene-vinyl chloride (hàm lượng monome ethylene lớn hơn 50% theo khối lượng) nguyên sinh, dạng bột thuộc nhóm 39.01 “Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh.”; phân 3901.90 “- Loại khác”, mã số 3901.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất, nhập khẩu Việt Nam./.