| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5475/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh thành phố Hải Phòng tại thông báo số 141/TB1-CNHP ngày 04 tháng 6 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo (mục 7 TK): Thép hình chữ V cán nóng, hợp kim Bo, mác thép SS400Bo. Hàm lượng B>=0,0008%. Kích thước (50x50x5x6000)mm. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần thép Miền Bắc. Địa chỉ: Km89, đường Hùng Vương, quận Hồng Bàng, thành phố Hải Phòng. MST: 0200643618 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040734724/A11 ngày 19/5/2015 tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, dạng góc, chiều cao nhỏ hơn 80mm, cán nóng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, dạng góc, chiều cao nhỏ hơn 80mm, cán nóng. Thuộc nhóm 7216 Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình, phân nhóm 7216.50 (-) Góc, khuôn và hình khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn, mã số 7216.50.10 (--) Có chiều cao dưới 80mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.