BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5353/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 9 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 1/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 (trụ sở tại TP Đà Nẵng) tại thông báo số 0415/TB-KĐ4 ngày 27/4/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Ván sợi bằng gỗ tỷ trọng trung bình loại A (kích cỡ: 16,5mmx1220mmx2440mm) (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần gỗ MDF VRG Quảng Trị; Địa chỉ: KCN Nam Đông Hà, Quảng Trị; MST: 3200228141 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30165359784/B11 ngày 8/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP Đà Nẵng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ván sợi bằng gỗ, được sản xuất theo quy trình sản xuất khô, có tỷ trọng trung bình (MDF), dày 16,5mm |
5. Kết quả phân loại: Ván sợi bằng gỗ, được sản xuất theo quy trình sản xuất khô, có tỷ trọng trung bình (MDF), dày 16,5mm thuộc nhóm 44.11 “Ván sợi bằng gỗ hoặc bằng các loại vật liệu có chất gỗ khác, đã hoặc chưa ghép lại bằng keo hoặc bằng các chất kết dính hữu cơ khác”; phân nhóm - Ván sợi có tỷ trọng trung bình (MDF); mã số 4411.14.00 - - Loại có chiều dày trên 9 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.